Author Topic: บ้านฟ้าใส ที่พักน่ารักๆ @ เกาะล้าน พัทยา  (Read 196102 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Proton

• ระดับ: เด็กปฐม
  • **
บ้านฟ้าใส ที่พักน่ารักๆ @ เกาะล้าน พัทยา

หลังจากเคยมาเกาะล้านเมื่อหลายปีก่อน วันนี้ได้กลับมาอีกครั้ง ทุกอย่างยังคงสวยเหมือนเดิมที่ต่างจากเดิมคือ คราวนี้เรามีโอกาสได้มาพักค้างคืนบนเกาะ หลังจากหาข้อมูลใน BP ก็มาลงเอยที่บ้านฟ้าใส เจ้าของบ้านใจดีมากๆๆๆ เป็นกันเองสุดๆๆ เหมือนที่หลายๆคนได้รีวิวไว้ บ้านก็สวยมากมาย พี่เจ้าของบ้านก็พาเที่ยวเป็นไกด์จำเป็นไปเลย อิอิ   

เปิดบ้านให้ดูแทบทุกหลัง ทั้งบ้านฟ้าใสทุกห้อง บ้านเฉลียงลม บ้านเรือนตะวัน พร้อมเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวอีกหนึ่งมื้อ ขอบคุณมากๆคะ ^ ^ที่นี่เราได้รับความรู้สึกประทับใจสุดๆ เหมือนเรามาเทียวบ้านญาติ เจ้าของบ้านดูแลดีมาก ความรู้สึกเหมือนกลับบ้านต่างจังหวัดมีตายาย มีญาติมาคอยนั่งคุย คอยดูแล นึกไม่ถึงว่าแค่จากกรุงเทพเมืองแห่งความวุ่นวายต่างคนต่างอยู่ เราจะมาเจอความสงบ สวยงาม อบอุ่น ใกล้ๆ แค่นี้เอง  พูดมาซะเยอะ เดี๋ยวเราไปชมบ้านกันเลยดีกว่าเนอะ ถ่ายรูปมาเยอะมากๆ อิอิ

ขอบคุณภาพและบทความจาก >>>   เหตุวิสัยในไหวิเศษ     

ติดต่อสำรองที่พัก http://www.baanfahsai.com
Contact Name : Narong Kobjai
Address : 133/1 Moo.7 Koh Larn Naklua, Banglamung Chonburi 20150
Mobile : 083-7626226
Fax : 038-434049
E-Mail : baanfahsai_ploynarong@hotmail.com

« Last Edit: June 23, 2009, 10:40:57 AM by BlackpearlS »

ทราย

• Guest
โทรไปจองห้องพัก เบอร์โทร ไม่สามารถติดต่ออ่ะค่ะ รบกวนช่วยบอกหน่อยได้มั้ยคะ ขอบคุณค่ะ

แนน

• Guest
พึ่งโทรจองติดเมื่อกี้ พนักงานรับโทรศัพท์พูดไม่ดีเลย อารมณ์เสียเลยไม่จองแล้ว เซ็งงงง

C-Game

• Guest
ราคาเท่าไรหรอครับ....

birdy

• Guest
เบอร์โทร.มีเบอรืเดียวค่ะ ต้องขยันโทร.นิดถึงจะติด เราโทร.ตั้ง 5-6 ครั้งแน่ะ
ราคาห้องอยู่ที่ว่าติดระเบียงมั้ย เราพักห้องสีชมพูติดระเบียงก็ 1500 สีชมพูไม่มีระเบียง 1000 สีเขียว 1200 เตียงเสริม 400 บาท
มีบริการเช้ารถให้ด้วย 250 ต่อวัน น้ำมันเต็มถังครับ
ตอนนี้ช่วงเสาร์-อาทิตย์ห้องจะว่างก้ปลายเดือนพ.ค.ไปต้นเดือนมิ.ย.เลย แต่ถ้าวันธรรมดายังว่างอยู่ เราก้ไปวันธรรมดานะ

meaw

• Guest
ทำอาหารปิ้งย่าง ได้ไหมอะคะที่นี้

amity

• Guest
ขออนุญาติเจ้าของกระทู้
ขายสิทธิ์ห้องพักบ้านฟ้าใสห้องสีชมพูมีระเบียง ซีวิวด้านหน้า 1,400 บาท
วันที่ 3 เมษายน 2554 (1 คืน ) พอดีติดธุระครับสนใจติดต่อ T: 0894802224 ต้อง

Ake

• Guest
เพิ่งกลับมาจากบ้านฟ้าใส บริการดีมากค่ะ บ้านพักก้สะอาด น่ารักและน่าอยู่มากจริงๆ พี่ภรณ์เจ้าของก็น่ารักให้บริการเป็นอย่างดีเลย เสียดายที่พักวันเดียวเลยได้ขึ้นไปไหว้พระ ชมวิว แล้วก้เล่นน้ำที่หาดตาแหวนวเท่านั้นเอง ตอนเย็นไปนั่งกินอาหารกันที่ครัวเฉลียงลมติดริมทะเล บรรยกาศดีสุดๆ อ่อ! มีเรือคายัคให้บริการฟรีด้วยนะ

เบิร์ด

• Guest
ณ เกาะล้าน     เป็นครั้งแรกที่เราได้ไปเที่ยวเกาะล้าน ดูตามโพสต์ว่าที่ไหนน่าพักบ้าง ก็ไปเจอกับ "บ้านฟ้าใส"  นี่แหละ เบอร์ติดต่อจะยากนิดหนึ่ง แต่รับรองว่าสวยจริงไม่อิงนิยาย เรามากัน 6 คน ขึ้นเรือจากแหลมบาลีฮายมาลงท่าหน้าบ้าน ค่าเรือ 30 บาท (อันนี้บอกไว้เพราะเพื่อนเราที่เคยมาโดยไป 50 )       ถึงเกาะล้านกำลังเมียงมองว่าที่พักอยุ่ตรงไหนก้เจอกับพี่ภรณ์เจ้าของบ้านพอดี เลยเดินไปด้วยกัน บ้านพักสวยมาก เราพักห้องสีชมพูเบอร์ 4 ไม่มีระเบียง ห้องสีชมพูเบอร์ 3 มีระเบียง แล้วก็ห้องสีเขียวเบอร์ 7 มีระเบียง แต่ละห้องตกแต่งได้น่ารักมากมาย บริเวณโดยรอบก็สะอาด เช้ารถที่นี่แหละจองไว้ก่อนเข้าพัก เรียกว่ามีพร้อมทุกอย่าง               ส่วนอาหารไปนั่งกินกันที่ "ครัวเฉลียงลม" ติดทะเลรับลมทะเลกันสุดชิว บรรยากาศดีมากมาย ผิดกับฝั่งพัทยาลิบลับเลย

veeora

• Guest
สวยมากจริงๆค่ะที่นี่ ไปครั้งแรกก็รู้สึกหลงรักเลย อยากไปอีกครั้ง รับรองว่าต้องกลับไปอีกครั้งแน่

บ้านฟ้าใส-เกาะล้าน You make me crazy!!

:icon34:

Offline PANDORA

• เมืองไทยมีดี
  • Administrator
  • ระดับ: ท่านอาจารย์
    • กิน เที่ยว เปรี้ยว ซ่า

gung

• Guest
ขอเก็บตังค์ก่อนนะอยากไปจังน้ำทะเลสวยๆ

Offline น้ำยาลบความผิด

• ระดับ: น้องใหม่
  • *
  • รักเมืองไทย
ยังไม่เคยได้ไปเลยค่ะ
บ้านน่ารักมากกกกกก ต้องไปให้ได้ซํกครั้งนึงง  :icon01:

เกาะรัก

• Guest
ถ้าพักห้องที่ระเบียง เราสามารถสั่งอาหารไปรับประทานได้มั้ยครับ หรือว่าต้องมาทานในที่ที่จัดไว้ให้เท่านั้น และถ้าสั่งอาหารได้นี่ ร้านอาหารอยู่ในบริเวณบ้านพักเลยหรือป่าวครับ หรือว่าต้องออกไปซื้เอง
ขอบคุณครับ

nini

• Guest
ถ้าพักห้องที่ระเบียง เราสามารถสั่งอาหารไปรับประทานได้มั้ย ==> สั่งเข้าไปทานได้เลยค่ะ มีเมนูอยู่ที่เค้าเตอร์ของบ้าน โทไปสั่งที่ร้านแค่บอกเบอร์ห้อง ก้อมาเคาะประตูส่งถึงห้องเลยค่ะ ที่เค้าเตอร์ของบ้านมี จาน ชาม ช้อน ตะเกียง บริการ สะดวกทุกอย่างค่ะ

Offline pridtenpe

• *

Thanks very much for your great knowledge.

Offline blogniva

• *
    • เที่ยวลาว
สวยมากก อยากไป

Offline tomochita

• *
    • dota2
ยางรถ ล้อแม็ก คุณภาพดี บริการส่ง ฟรี!! ทั่วประเทศ ⇒ wheelspecthailand

สำหรับท่านที่กำลังมองหา  ล้อแม็ก ยางรถ คุณภาพเยี่ยม ต้องมาที่ วีลสเปคไทยแลนด์ ผู้นำมอเตอร์สปอร์ต ที่ใครๆก็อยากมา พร้อมโปรโมชั่นพิเศษมากมาย ซื้อ ล้อแม็ก ฟรี ยางรถ

Offline boat-pattaya

• *
    • ที่พักเกาะล้าน
แหล่มครับ ถ้ายังไม่จุใจ ตามลิ้งลายเซ็นผมดูที่พักเกาะล้านอื่นๆได้ครับ

Offline eakkie

• *
    • ของเล่นเด็ก
น่าพักมากๆครับ

Offline ThailandHolidayHomes

• *

ว้าวสวยจัง น่าไปมากๆเลยค่ะ ถ้ามีโอกาสจะลองไปนะคะขอบคุณมากๆเลยสำหรับสถานที่ดีๆแบบนี้ค่ะ

เราเองก็เคยไปเที่ยวบ้่านพักตากอากาศเหมือนกันค่ะ สวยมากๆ เหมือนบ้านพักที่คุณแนะนำเลย แต่เป็นของบริษัทค่ะ สวยมากเลยอยากมาแนะนำ

เผื่อว่าทางเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ จะสนใจค่ะ เป็นบ้านเช่ากลางสถานที่ท่องเที่ยวสวยๆ งามๆ เหมือนกันค่ะ ถ้าทางพี่ๆ น้องๆ สนใจ ก็สามารถแวะไปเยี่ยมชมกันได้นะคะ

ถือว่าเป็นอีกทางเลือกนึง ในการตัดสินใจค่ะ โดยสามารถเข้าไปดูรายละเอียดได้ที่

www.thailandholidayhomes.co.th

ขอบคุณค่ะ

Offline ThailandHolidayHomes

• *
ว้าวสวยจัง น่าไปมากๆเลยค่ะ ถ้ามีโอกาสจะลองไปนะคะขอบคุณมากๆเลยสำหรับสถานที่ดีๆแบบนี้ค่ะ

เราเองก็เคยไปเที่ยวบ้่านพักตากอากาศเหมือนกันค่ะ สวยมากๆ เหมือนบ้านพักที่คุณแนะนำเลย แต่เป็นของบริษัทค่ะ สวยมากเลยอยากมาแนะนำ

เผื่อว่าทางเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ จะสนใจค่ะ เป็นบ้านเช่ากลางสถานที่ท่องเที่ยวสวยๆ งามๆ เหมือนกันค่ะ ถ้าทางพี่ๆ น้องๆ สนใจ ก็สามารถแวะไปเยี่ยมชมกันได้นะคะ

ถือว่าเป็นอีกทางเลือกนึง ในการตัดสินใจค่ะ โดยสามารถเข้าไปดูรายละเอียดได้ที่

www.thailandholidayhomes.co.th

ขอบคุณค่ะ

ontukcom

• Guest
สนใจห้องพัก ห้องสีฟ้า กับห้องสีเขียว 2 ห้องค่ะ คืนวันที่12-13/2/55 ไม่ทราบมีห้องว่างไหมค่ะรบกวนแจ้งกลับด้วยคะจะได้โอนงินหากวันที่สนใจไม่ว่างมีว่างช่วงไหนรบกวนติดต่อกลับด้วยค่ะที่เบอร์ 081-5902244เกตค่ะ

pa

• Guest
อยากได้ห้องพัก 4-6 มิ.ย. 2555 รบกวนติดต่อกลับ 087-480-4830 ค่ะ

กรมทหารราบที่ 9

• Guest
เทิดทูนพระมหากษัตริย์
« Reply #24 on: April 13, 2012, 09:50:32 AM »
พระมหากษัตริย์ของชาติไทยทรงเป็นสัญลักษณ์คู่ประเทศไทยมาแต่โบราณกาล ทรงนำประเทศไทยฟันฝ่าอุปสรรค 
          เภทภัยนานาประการ จนกระทั่งเป็นปึกแผ่นมั่นคง สามารถดำรงเองราชอยู่ได้จนตราบเท่าทุกวันนี้ เรามี
         พระมหากษัตริย์ที่ทรงเป็นนักรบ เช่น สมเด็จพระนเรศวรมหาราช เป็นนักการเมือง เช่น สมเด็จพระนารายณ์มหาราช 
         เป็นนักปกครอง เช่น สมเด็จพระบรมไตรโลกนาถ เป็นนักอักษรศาสตร์ เช่น สมเด็จพระเจ้าขุนรามคำแหงมหาราช
         เป็นนักวิทยาศาสตร์ เช่น สมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชการที่ 4 เป็นศิลปิน เช่น สมเด็จพระพุทธเลิศหล้านภาลัย
         รัชการที่ 2 เป็นนักปฏิรูป เช่น สมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 5 เป็นนักพัฒนาและศิลปิน เช่น สมเด็จ
         พระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช รัชกาลปัจจุบัน เราจึงมีความภาคภูมิใจยิ่งนักในพระมหากษัตริย์ของเรา และเราก็ม     
          ความจงรักภักดีโดยยกย่องเทิดทูนให้เป็นหนึ่งในสถาบันทั้งสามของประเทศ ได้แก่ ชาติ ศาสนา         
         พระมหากษัตริย์  ชาวไทยทุกคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า “เรารักในหลวง” เพราะ “ในหลวง” ทรงเป็นกษัตริย์ที่
         ใกล้ชิดพสกนิกรของพระองค์ ทรงห่วงใยในความทุกข์สุขของพสกนิกรของพระองค์ ทรงอุทิศพระวรกาย ความ
         เหนื่อยอยากเพื่อพสกนิกรของพระองค์อย่างที่ไม่มีกษัตริย์ใดเสมอเหมือน

• Guest
เทิดทูนพระมหากษัตริย์
« Reply #25 on: April 13, 2012, 09:52:26 AM »
ทุกโครงการตามแนวทางพระราชดำริที่พระองค์ทรงพระราชทานล้วนแต่เป็นประโยชน์ ๑๐๐. บรรพบุรุษของ
       ไทยปกบ้านป้องเมืองมาได้ด้วยความยึดมั่นในสถาบันการปกครองซึ่งมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นองค์ ประมุขจึง
       ทำให้เราได้มีประเทศไทยมาจนถึงทุกวันนี้ และเราจักทำให้อนาคตจะต้องมีประเทศไทยต่อไป

• Guest
การที่เราพิทักษ์รักษาไว้ซึ่งสถาบันหลักของชาติไว้นั้นมิใช่เพียงเพื่อตัวของเราเองเท่านั้น แต่เป็นการรักษา 
          เป็นมรดกให้กับลูกหลานของเราได้มีแผ่นดินอาศัยอยู่คู่บารมีในพระองค์ผู้ทรงธรรม

• Guest
ไม่มีพระราชาชาติไหน ที่ ทรงดำเนิน ท่อง ไปตาม ภูเขา ลำเนาไพร ตามที่ทุรกันดาร ในมือซ้าย ถือแผนที่ 
           สะพายกล้อง เพื่อเยี่ยมเยียนราษฏร ถามถึงปัญหาสารทุกข์ ทั้งเหนือใต้ ออก ตก

• Guest
การที่เราพิทักษ์รักษาไว้ซึ่งสถาบันหลักของชาติไว้นั้นมิใช่เพียงเพื่อตัวของเราเองเท่านั้น   แต่
          เป็นการรักษา เป็นมรดกให้กับลูกหลานของเราได้มีแผ่นดินอาศัยอยู่คู่บารมีในพระองค์ผู้ทรงธรรม

• Guest
โครงการตามแนวทางพระราชดำริ ในการพิทักษ์รักษ์ ธรรมชาติสำคัญยิ่ง เพราะหาก
         ธรรมชาติไม่สมดุล อาจจะก่อให้เกิดภัยพิบัติกับโลกอย่างใหญ่หลวง จนไม่มีสรรพสิ่งใด ๆ

• Guest
โครงการพระราชดำริในการพัฒนาแหล่งน้ำ การพิทักษ์ป่า ช่วยชาวโลกในการลดภาวะโลกร้อน    ช่วย
          ชาติฟื้นคืนจากวิกฤตินานาประการ “ต้นไม้จะคืนสู่ป่า ปลาจะคืนสู่หนอง

Offline khemchicapu

• *
    • [url=http://www.sbothailand.net]Sports [/url][url=http://www.newsportpro.net]Book [/url][url=http://www.sportzeed.net]News[/url]

• Guest
ทรงยึดหลักศาสนา ทรงศึกษาสรรพวิทยา ทรงนำมาปฏิบัติ ทรงขจัดปัญหาด้วยการพัฒนาโครงการ
          พระราชดำริ ทรงเตือนสติด้วยการปฏิบัติพระองค์เป็นตัวอย่าง ทรงสร้างค่านิยม ทรงห่วงใย
         ประชาราษฎร์ทุกเมื่อ ทรงสละหยาดพระเสโท เพื่อประชาชนและประเทศไทยอย่างแท้จริง ทรงเป็น
         บุคคลที่หาได้ยากยิ่งในโลก ( ทรงเป็นพระมหากษัตริย์นักพัฒนาที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในโลก )

• Guest
พระราชดำรัสใน พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชงานทุกอย่างมีด้านหน้าและด้านหลัง
          เหมือนเหรียญบาท งานด้านหน้านั้น มีคนทำกันเยอะแยะและมีคนแย่งกันทำ เพราะมีผลเห็นได้ชัดและก็
          ปูนบำเหน็จกันได้เต็มที่ แต่งานด้านหลังที่ไม่ปรากฏต่อสายตาของคน ต้องเป็นคนที่ เข้าใจงานและ
            หน้าที่ของตัวจริง ๆ ถึงจะทำได้ และต้องเสียสละด้วย เพราะงานด้านหลังเป็นงานปิดทองหลังพระ ถ้า
            ทำดีแล้วต้องไม่ให้เห็นปรากฏ และต้องยอมรับว่า ไม่ได้อะไรตอบแทนเลย นอกจากความภูมิใจในการ
              ทำงานในหน้าที่ของตน

• Guest
เราจงน้อมนำราชดำรัส ในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว มาเป็นแนวทางในการประพฤติปฏิบัติ    เป็น
           เครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว พระองค์ได้พระราชทานพระราชดำริเกี่ยวกับ
           ปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียงเพื่อเป็นแนวทาง ก้าวไปข้างหน้าอย่างมั่นคง

• Guest
งานทุกสาขาทุกระดับมีความสำคัญอยู่ด้วยกัน และจำเป็นต้องกระทำไปพร้อมกัน เมื่อผู้มีความรู้
           ร่วมกันพัฒนาอย่างจริงจังด้วยหลักการ งานต่าง ๆ ทุกด้าน ตั้งแต่ระดับพื้นฐานขึ้นมาจนระดับยอด จะ
           ดำเนินและก้าวหน้าไปได้โดยราบรื่นและรวดเร็ว ความก้าวหน้าที่เกิดขึ้นทั่วถึงพร้อมมูลนั้น จะก่อกัน
          เป็นรากฐานอันกว้างใหญ่แข็งแรง และจะค้ำชูส่งเสริมฐานะความเจริญของชาติบ้านเมืองให้ตั้งมั่นอยู่
         โดยถาวรปลอดภัยได้เป็นที่แน่นอน ..."พระบรมราโชวาทพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

• Guest
การงานที่เข้าไปทำนั้น เป็นงานที่มีโครงการดำเนินต่อเนื่องกันมาแล้ว ตัวท่านเป็นผู้ที่จะเข้าไปร่วมเสริม
          กำลังงานให้มีประสิทธิภาพยิ่งขึ้น จำเป็นจะต้องศึกษางานที่จะทำให้ทราบโดยตลอดก่อน ว่ามี
          วัตถุประสงค์และโครงการเป็นอย่างไร มีระเบียบวิธีการปฏิบัติวางไว้อย่างไร ด้วยเหตุผลอะไร เมื่อศึกษา
         พื้นฐานของงานให้เห็นโดยถ่องแท้แล้ว ท่านก็จะทราบได้อย่างถูกต้องแน่นอนว่าควรจะเสริมกำลังงาน ณ
         จุดใดโดยวิธีใด ทำให้สามารถใช้วิชาความรู้ พร้อมทั้งความคิดสติปัญญาได้เต็มภาคภูมิ ..."พระบรม
         ราโชวาทพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

๋JeaNz_Mooshi

• Guest
ต้องโทรจองล่วงหน้าอย่างน้อย 1 เดือนจริงๆค่ะ หรือไม่ก็รอฟลุ๊ค คนสละสิทธิ์การจองเท่านั้นค่ะ

nattaphon

• Guest
น่าไปพักผ่อนจัง....วันที่10-11พ.ค.53พอจะมีห้องว่างบ้างมั้ยคับ
ต้องการเป็นห้องสีชมพูหรือฟ้าติดระเบียง...ติดต่อผมได้เลย0855055676

อัจฉรา น้อยแพ

• Guest
จะไปพักวันที่ 19 - 20 ตุลาคม แต่โทติดต่อไม่ได้เลย รบกวนติดต่อกลับที่หมายเลข 0841133357 ค่ะ

tukta

• Guest
สนใจห้องสีฟ้าค่ะ จะเข้าพัก วันเสาร์ 29 มิย.-1 กค.2556 ค่ะ
โทรไม่ติดเลย รบกวนติดต่อกลับด้วยนะค่ะ 087-7948840 ตุ๊กตา นะค่ะ (ขอบคนคร้า)

Offline boat-pattaya

• *
    • ที่พักเกาะล้าน

ลองเข้าไปอ่านเพิ่มเติมได้ที่ http://www.kohlanbooking.com/?p=1824
ขอบอกว่า บ้านฟ้าใสสวยจริงๆครับ แต่ต้องจองล่วงหน้าอย่างน้อย2-3เดือนนะครับ ไม่งั้นอดครั[size=78%]บ ห้องพักสวย บรรยากาศดีครับ ลองไปพักมาแล้วอิอิ[/size]
« Last Edit: July 21, 2013, 08:36:03 PM by boat-pattaya »

สุพรรษา

• Guest
วันที่ 5-7 ธันวาคมนี้ มีห้องว่างมั๊ยค่ะ

With Quick-Reply you can write a post when viewing a topic without loading a new page. You can still use bulletin board code and smileys as you would in a normal post.

Name: Email:
Verification:
จงตอบคำถามเพื่อกัน Robot :   ไฟสีอะไรที่ห้ามรถวิ่ง ดำ แดง ม่วง: